Ugnay sa amin

Pransiya

Kinoronahan ng Paris ang pinakamahusay na nakatagong bar city sa mundo

IBAHAGI:

Nai-publish

on

Isang bagong pag-aaral sa pamamagitan ng Radikal na Imbakan sinuri ang mga bilang ng mga speakeasie sa bawat lungsod, mga review ng Google, at ang bilang ng mga tagasubaybay sa Instagram upang lumikha ng The Speakeasy Index. 

Mga pangunahing natuklasan:

  • Ang Paris ay ang speakeasy na kabisera ng mundo, na may pinakamataas na marka sa aming index (9.42/10), na ipinagmamalaki ang maraming nakatagong bar na mapagpipilian.
  • May mga 16 na pagsasalita sa kabuuan sa Paris, pangalawa sa listahan ay Bangkok na may 11 speakeasie, na sinusundan ng London na may 10.
  • London, Sarajevo, at Berlin ay tahanan ng ilan sa mundo karamihan sa mga nakatagong speakeasie na may mas kaunti sa 400 Instagram followers at Google review.
  • Ang pinakalihim na speakeasy ng Paris is Le Bistrot Des Cinéastes, Na may habang 500 Mga tagasunod sa Instagram.
  • Ang Sydney ang nangungunang speakeasy spot ng Australia, habang ang Dubai at Singapore ay nag-aalok ng pinakamahusay na nakatagong mga lugar ng pag-inom sa Asia. 

Ang paghahanap ng magandang lugar kung saan sila makakapag-relax at makakapag-inom sa holiday ay isang mahalagang bahagi ng maraming bakasyon ng mga manlalakbay. Maraming malalaking lungsod sa buong mundo ang may ilang magagandang nakatagong bar (speakeasies), na nag-aalok ng iba't ibang kapana-panabik na inumin (mga alak, beer, cocktail, at mocktail) para sa pagod na manlalakbay at residente.

Ang bagong pag-aaral na ito ng mga analyst ng mga trend sa paglalakbay sa Radikal na Imbakan ipinapakita ang pinakamahusay na mga lokasyon para sa pinakamahusay na nakatagong mga bar sa pamamagitan ng pagtingin sa mga review ng Google, ang bilang ng mga speakeasy bar, at ang bilang ng mga tagasubaybay sa Instagram na magbibigay ng tiyak na ranggo.

Ang 50 pinakamahusay na lungsod sa mundo para sa mga speakeasie

RanggolungsodBilang ng mga nakatagong barKaraniwang mga tagasunod sa InstagramAverage na rating ng GoogleSpeakeasy index score
1Paris1613,7534.49.42
2Bangkok115,9534.58.93
3London104,8844.68.80
4Roma1014,9184.48.56
5Berlin101,6064.38.53
6New York1025,2884.38.23
7Liverpool610,0384.78.22
8Las Vegas714,7544.58.21
9Los Angeles714,3334.38.04
10Atenas52,5214.58.00
11Perth42,7314.67.96
12Amsterdam511,4114.57.90
12Manchester513,4774.57.89
14Dubai32,4464.67.86
15Belgrade22,2954.97.83
15Ibiza23,2304.87.83
17Birmingham35,5404.67.81
18Sydney4100714.77.79
18Singgapur35,4114.67.77
20Bologna23,3324.67.71
20Zurich22,1794.87.69
22New Orleans25,1614.67.68
22Seoul37,5754.47.66
24Hongkong311,6304.57.65
24Byena26,3144.77.65
26Montreal311,3204.67.62
27Adelaide26,7114.57.59
28Budapest27,9804.67.57
29Piniks425,0494.57.56
30Frankfurt13,9674.77.56
31San Francisco35,5474.67.55
31Hamburg13,8504.77.54
33Maynila16064.57.54
33Hanoy11,7354.67.51
33Houston410,4274.17.51
36Ho Chi Minh City13,2404.67.50
36Stockholm25,8894.57.49
38Cape Town212,4004.77.45
39Kopenhage23,7144.57.44
40Miami529,0574.37.43
41Istambul25,1934.37.42
42Nottingham537,9854.37.40
43Barcelona747,6364.47.37
44Melbourne216,6004.77.36
45Sarajevo1754.27.34
46Torino18,7694.47.29
47Tokyo15,6874.37.29
48Tsikago673,4114.57.12
49Milan222,2504.57.08
50Buenos Aires294,5004.35.78

Ang pinakamahusay na lungsod upang bisitahin ang mga speakeasies ay ang Paris, France, na may markang 9.42 sa 10 sa aming speakeasy index. Nasa ikalawang puwesto ang Bangkok, Thailand na may markang 8.93, kasunod ang London, UK sa pangatlo na may 8.80.

Ilan sa mga nangungunang speakeasie ng Paris

anunsyo

Ang pinakasikat na speakeasy sa Paris ay ang Little Red Door. Ang lihim na bar na ito ay may higit sa 45,000 mga tagasunod sa Instagram, kaya isang napakasikat na bar para sa lungsod, at isang average na rating ng Google na 4.4 mula sa higit sa 2,000 mga review. Inilalarawan ng Little Red Door ang sarili bilang isang 'cocktail wonderland', na nag-aalok ng 'universe of cocktails and flavors'.

Kabilang sa iba pang sikat na nakatagong bar sa Paris ang The Syndicates (35,900 Instagram followers), Candelaria (27,800 followers), at Serpent A Plume (17,400 followers).

Ang bar na may pinakamakaunting followers sa Instagram ay ang Le Bistrot Des Cinéastes na may 483, na maaaring ituring na pinakamahusay na speakeasy para sa mga nais ng mas malihim at mababang karanasan sa bar.

SpeakeasyMga tagasunod sa InstagramRating ng GoogleMga pagsusuri sa Google
Maliit na Pulang Pinto45,7004.42,252
Ang mga Sindikato35,9004.51,287
Candelaria27,8004.32,310
Serpent A Plume17,4004.1395
Ang Lavomatics13,3004.11,831
Le Bar De La Maison Souquet13,2004.8573
Ang Mezcaleria11,5004.1744
taga liwanag ng buwan9,6154.52171
Ang Epicier10,0003.9776
19059,7984.5286
rehab9,3014.6136
Lihim 87,2934.354
Gintong Pangako4,8424.7368
Bawal pumasok2,1824.7351
Le Liquorium1,7414.4168
Le Bistrot Des Cinéastes4834.6830

Para sa buong pananaliksik kabilang ang nangungunang 50 pinakamahusay na lungsod para sa mga nakatagong bar, ang nangungunang speakeasie, at mga lungsod na may pinakamaraming nakatagong bar.

Nagkomento sa mga natuklasan, Giacomo Piva, travel trends analyst at cofounder sa Radikal na Imbakan nagkaroon ito upang sabihin: 

"Ang pagpunta sa mga nakatagong bar kapag bumisita sa isang lungsod ay palaging isang kapana-panabik na paghahanap, ngunit sa mga tulad ng TikTok at Instagram na ginagawang mas sikat ang mga nakatagong bar kaysa dati, naging bahagi na sila ng itinerary para sa mga taong bumibisita sa mga bagong lungsod.

"Tulad ng ipinapakita ng aming pananaliksik, mayroong ilang mga nakatagong bar na may napakakaunting mga review, na nagmumungkahi na ang ilan ay maaaring mas nakatago kaysa sa iba, Gayunpaman, ito ay nagkakahalaga ng pagsasaalang-alang na hindi lahat ng mga nakatagong bar ay magkakaila mula sa publiko, tulad ng gagawin nila' wala akong sapat na kaugalian upang manatiling bukas."

Pamamaraan

Sa pag-aaral na ito, tinukoy namin ang mga speakeasie bilang mga bar na tumutukoy sa kanilang sarili bilang isang speakeasy, o isang nakatago o lihim na bar. Ang mga bar na ito ay karaniwang nasa hindi kilalang mga lokasyon o may mga nakatagong pasukan na sadyang hindi halata ng isang taong dumadaan. Dahil sa pagiging malihim ng mga speakeasies, maaaring marami pa sa buong mundo ang hindi nabanggit online at hindi maaaring isama dito.

Gumamit kami ng data mula sa mga review ng Google Maps at Instagram upang matukoy ang marka ng index para sa bawat isa sa mga speakeasie, at pagkatapos ay niraranggo ang mga speakeasie batay sa kanilang mga marka ng index.

Ganito ang pagkalkula ng weighting para sa index na nag-aambag sa average na 10/10 puntos: 

  • Average na mga review sa Google = 10%
  • Average na mga rating ng Google = 10%
  • Mga tagasunod sa Instagram = 30%
  • Bilang ng mga speakeasie/nakatagong bar sa lungsod = 50%

Tungkol sa Radical Storage

Radikal na Imbakan (dating BAGBNB) ay mga eksperto sa pag-iimbak ng bagahe, na nagbibigay ng network ng maginhawa at ligtas na mga serbisyo sa bagahe para sa mga holidaymakers, backpacker, at business traveller sa mahigit 600 lungsod sa buong mundo mula noong 2017.

Sa pakikipagtulungan sa mga lokal na kasosyo at negosyo, nakakatulong ang Radical Storage na gawing mas magaan at mas kasiya-siya ang isang holiday o business trip, na inaalagaan ang mga gamit ng mga manlalakbay habang ginalugad nila ang kanilang destinasyon.

Ibahagi ang artikulong ito:

Ang EU Reporter ay naglalathala ng mga artikulo mula sa iba't ibang panlabas na mapagkukunan na nagpapahayag ng malawak na hanay ng mga pananaw. Ang mga posisyong kinuha sa mga artikulong ito ay hindi naman sa EU Reporter.

Nagte-trend