Ugnay sa amin

European Konseho

Badyet ng EU para sa 2023: Nagkasundo ang Konseho at Parliament

IBAHAGI:

Nai-publish

on

Ang Konseho at ang European Parliament ngayon ay nagkasundo sa isang badyet ng EU para sa 2023 na lubos na nakatutok sa mga pangunahing priyoridad ng patakaran ng EU.

Ang kabuuang mga pangako ay nakatakda sa €186.6 bilyon. Ito ay isang pagtaas ng 1.1% kumpara sa 2022 na badyet na binago. Ang €0.4bn ay pinananatiling available sa ilalim ng mga limitasyon sa paggasta ng multiannual financial framework para sa 2021-2027, na nagpapahintulot sa EU na tumugon sa mga hindi inaasahang pangangailangan.

Ang kabuuang mga pagbabayad ay nagkakahalaga ng €168.6bn, tumaas ng 1% mula 2022.

Jiří Georgiev, Deputy Minister of Finance ng Czech Republic at punong Negotiator ng Konseho para sa 2023 EU budget

Tinatanggap ko ang aming kasunduan sa badyet sa susunod na taon dahil ito ay magbibigay-daan sa amin na tumuon sa mga priyoridad na lugar ng EU sa isang partikular na pabagu-bagong kontekstong geopolitical. Tinitiyak din nito ang isang makatotohanang diskarte, na isinasaalang-alang ang kasalukuyang sitwasyon sa ekonomiya, ang mga interes ng mga nagbabayad ng buwis at ang pangangailangang tumugon sa mga bagong hamon na maaaring lumitaw sa 2023.Jiří Georgiev, Deputy Minister of Finance ng Czech Republic at punong negosasyon ng Konseho para sa 2023 na badyet ng EU

 2023 na badyet ng EU (sa € milyon)
HeadingMga commitmentPagbabayad
1. Single market, innovation at digital21.54820.901
2. Pagkakaisa, katatagan at pagpapahalaga70.58758.059
3. Likas na yaman at kapaligiran57.25957.456
4. Migration at pamamahala sa hangganan3.7273.038
5. Seguridad at pagtatanggol2.1171.208
6. Kapitbahayan at mundo17.21213.995
7. European public administration11.31111.311
Mga espesyal na instrumento2.8552.680
total186.617168.649
Mga paglalaan bilang % ng GNI (gross national income)1,14%1,03%

Mga commitment ay legal na may-bisang mga pangako na gumastos ng pera sa mga aktibidad na ipinatupad sa loob ng ilang taon.

Pagbabayad sumasakop sa paggasta na nagmumula sa mga pangakong pinasok sa panahon ng kasalukuyan o mga naunang taon.

likuran

Ang Komisyon, sa paunang draft na badyet nito para sa 2023, ay nagtakda ng kabuuang mga pangako sa € 185.59bn at kabuuang bayad sa € 166.27bn.

anunsyo

Ang Konseho, sa posisyon nitong pinagtibay noong 13 Hulyo 2022, ay nagtakda ng kabuuang mga pangako sa € 183.95bn at kabuuang bayad sa € 165.74bn.

Ang Parliament, sa mga pagbabago nito na binotohan noong Oktubre 2022, ay nagtakda ng kabuuang mga pangako sa € 187.29bn at kabuuang bayad sa € 167.61bn.

Noong Oktubre 2022 din, iniharap ng Komisyon ang isang susog na liham sa draft na badyet, na nagtatakda ng kabuuang mga pangako sa € 186.35bn at kabuuang bayad sa € 168.66bn.

Ang pag-ampon ng badyet ay nangangailangan ng isang kwalipikadong mayorya sa loob ng Konseho, sa pagsang-ayon sa European Parliament (legal na batayan: artikulo 314 ng Treaty on the Functioning of the European Union).

Susunod na mga hakbang

Ang Parliament at ang Konseho ay mayroon na ngayong 14 na araw para pormal na aprubahan ang napagkasunduan. Inaasahang ieendorso ito ng Konseho sa ika-22 ng Nobyembre.

Bisitahin ang pahina ng pulong

Ibahagi ang artikulong ito:

Ang EU Reporter ay naglalathala ng mga artikulo mula sa iba't ibang panlabas na mapagkukunan na nagpapahayag ng malawak na hanay ng mga pananaw. Ang mga posisyong kinuha sa mga artikulong ito ay hindi naman sa EU Reporter.

Nagte-trend